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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amefanya 
uteuzi, utenguzi na uhamisho wa viongozi kama ifuatavyo: 
 

i) Amemteua Mhe. Deogratius John Ndejembi (Mb.) kuwa Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu). 
Kabla ya uteuzi huu Mhe. Ndejembi alikuwa Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI). Mhe. 
Ndejembi anachukua nafasi ya Mhe. Prof. Joyce Lazaro Ndalichako ambaye 
uteuzi wake umetenguliwa. 

 
ii) Amemteua Bw. Paul Christian Makonda kuwa Mkuu wa Mkoa wa Arusha. 

Kabla ya uteuzi huu Bw. Makonda alikuwa Katibu wa Itikadi, Uenezi na 
Mafunzo wa Chama cha Mapinduzi (CCM). Anachukua nafasi ya Mhe. 
John  Vianney Mongella ambaye atapangiwa kazi nyingine. 

 
iii) Amemteua Kanali Evans Alfred Mtambi kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mara. 

Kabla ya uteuzi huu Kanali Mtambi alikuwa Mkuu wa Wilaya ya Mkinga. 
 

iv) Amemhamisha Mhe. Said Mohamed Mtanda kutoka Mkoa wa Mara 
kwenda kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mwanza. Mhe. Mtanda anachukua 
nafasi ya Mhe. Amos Gabriel Makalla ambaye atapangiwa kazi nyingine. 

 
v) Amemteua Mhe. Zainab Athuman Katimba (Mb.) kuwa Naibu Waziri wa 

Nchi, Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa ana Serikali za Mitaa (TAMISEMI). 
Mhe. Zainab anachukua nafasi ya Mhe. Deogratius John Ndejembi (Mb.) 
ambaye ameteuliwa kuwa Waziri. 
 

vi) Amemteua Mhe. Daniel Baran Sillo (Mb.) kuwa Naibu Waziri wa Mambo 
ya Ndani ya Nchi. Mhe. Sillo anachukua nafasi ya Mhe. Jumanne Abdallah 
Sagini (Mb.) ambaye amehamishwa kwenda kuwa Naibu Waziri wa Wizara 
ya Katiba na Sheria.  

 
vii) Amemhamisha Mhe. Mhandisi Maryprisca Winfred Mahundi (Mb.) kutoka 

Wizara ya Maji kwenda kuwa Naibu Waziri wa Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari. 
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viii) Amemhamisha Mhe. Kundo Andrea Mathew (Mb.) kutoka Wizara ya 
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari kwenda kuwa Naibu Waziri 
wa Wizara ya Maji. 

 
ix) Amemteua Bw. Fakii Raphael Lulandala kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Simanjiro. Kabla ya uteuzi huu Bw. Lulandala alikuwa Katibu Mkuu wa 
Umoja wa Vijana wa Chama cha Mapinduzi (UVCCM). 

 
x) Amemteua Bw. Gilbert Kalima kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mkinga. Kabla 

ya uteuzi huu Bw. Kalima alikuwa Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Wazazi ya 
Chama cha Mapinduzi. 

 
xi) Amemhamisha Mhandisi Cyprian John Luhemeja kutoka Ofisi ya Waziri 

Mkuu (Kazi, Vijana na Wenye Ulemavu) kwenda kuwa Katibu Mkuu, Ofisi 
ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira). 

 
xii) Amemhamisha Bi. Mary Ngelela Maganga kutoka Ofisi ya Makamu wa 

Rais (Muungano na Mazingira) kwenda kuwa Katibu Mkuu, Ofisi ya 
Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu). 

 
xiii) Amemteua Dkt. Edwin Paul Mhede kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya 

Mifugo na Uvuvi. Dkt. Mhede aliwahi kuwa Mtendaji Mkuu wa Wakala wa 
Mabasi Yaendayo Haraka (DART).  
Dkt. Mhede anachukua nafasi ya Bi. Agnes Kisaka Meena ambaye 
amehamishwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Maji. 
 

xiv) Amemteua Dkt. Suleiman Hassan Serera kuwa Naibu Katibu Mkuu wa 
Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo. Kabla ya uteuzi huu Dkt. Serera 
alikuwa Mkuu wa Wilaya ya Simanjiro.  
Dkt. Serera anachukua nafasi ya Bw. Nicholaus Mkapa ambaye 
amehamishwa kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na Teknolojia wa Habari. 
 

xv) Amemteua Bw. Selestine Gervas Kakele kuwa Balozi. Kabla ya uteuzi huu 
Bw. Kakele alikuwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari. 

     
xvi) Amemteua Balozi Dkt. Asha Rose Migiro kuwa Mjumbe wa Tume ya 

Mipango.  
 

Uapisho wa Waziri, Wakuu wa Mikoa, Naibu Mawaziri na Naibu Makatibu Wakuu 
utafanyika tarehe 04 Aprili, 2024 saa 05:00 asubuhi Ikulu, Dar es Salaam. 
 

 
Zuhura Yunus 

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 



 

 

 
 
 
 
 
 

 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 


